Los Santos Roleplay SA-MP Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

San Andreas Multiplayer Server Los Santos Roleplay Thailand[LSRP-TH] SA:MP รูปแบบชีวิตจริงของไทยสัมผัสกับสังคมแบบใหม่กับผู้เล่นอื่นๆได้เเล้ววันนี้!

HomeHome  Latest imagesLatest images  SearchSearch  RegisterRegister  Log inLog in  

[PBA] Betty_Blue

Go down 
AuthorMessage
Betty_Blue

Betty_Blue

[PBA] Betty_Blue Empty
PostSubject: [PBA] Betty_Blue   [PBA] Betty_Blue EmptyWed Mar 11, 2015 5:57 am

I. ข้อมูลพื้นฐาน

1A. ชื่อ : Betty
2A. นามสกุล : Blue
3A. เพศ : ชาย
4A. วันเกิด : 10 Feb, 1995
5A. สถานที่เกิด : Los Santos
6A. ที่อยู่ปัจจุบัน : Little Mexico
7A. หมายเลขโทรศัพท์ : 8154403

II. แบบทดสอบ

1A. เขียนชีวประวัติของตัวเองขั้นต่ำอย่างน้อย 2 ย่อหน้า (ช่วงเวลาที่ผ่านมาของคุณรวมถึงปัจจุบัน ฯลฯ )
ตอบ 1A : ผมเกิดในเมือง Los Santos ที่โรงพยาบาล Central Los Santos Medical Center จากนั้นผมเติบโตใน เขต Little Mexico เป็นเขตเล็ก ๆ เขตนึงที่รวมไปด้วยแก๊งค์ Mexico ผมเห็นผู้คนกระทำความผิดมากมาย เริ่มตั้งแต่ผมเข้าโรงเรียน ประถม จน มัธยม ซึ่งเพื่อนบ้านผมนั้นชวนผมให้ไปขายยาบ้ากับเขา แต่ผมเลือกที่จะปฎิเสธเขาไป. เมื่อผมเติบโตจนอายุ 18 ผมจบจากโรงเรียนมัธยมปลายแล้วผมก็ไปทำงานจนอายุครบ 20 โดยผมมีความใฝ่ฝันว่าจะเป็นตำรวจให้ได้เมื่อผมอายุครบ 20 แล้วผมก็จะช่วยทำให้ยาบ้าในเมืองของ Los Santos นั้นหมดออกไปสักที. โดยพื้นฐานของครอบครัวผมนั้นเป็นครอบครัวที่ยากจน แม่ของผมทิ้งพ่อและผมไปตั้งแต่ผมจำความไม่ได้ (น่าจะประมาณ 3 เดือน) ผมจึงอาศัยอยู่กับพ่อตัวคนเดียว. พ่อจึงเป็นผู้เลื้ยงผมมาตั้งแต่เด็กจนโต. ถึงยังไงก็ตามผมยังไม่ได้โกรธแม่ผมหรอกที่ทิ้งพวกผมไป หากวันนึงผมได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ อย่างที่สมปรารถนาแล้วผมจะใช้ระบบข้อมูลของตำรวจเพื่อตามหาแม่ของผมต่อไป ผมจะได้ขอบคุณที่ทำให้ผมเกิดมาและได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจในวันนี้

2A. ทำไมคุณต้องการที่จะร่วมงานใน LSPD?
ตอบ 2A : 1. ผมสามารถช่วยเหลือคนได้ทุก ๆ วัน เช่น ช่วยเหลือคนที่ถูกกระทำโดยแก๊งค์ให้รอดชีวิตได้.
2. ในแต่ละวัน จะเจอสถานการณ์ที่แตกต่างกันไปซึ่งผมเป็นคนที่ชอบเจออะไรแปลกใหม่ทุกวัน (มันเป็นไปไม่ได้ที่แต่ละวันจะเจอผู้ร้ายคนเดิม หรือผู้ร้ายกระทำความผิดเดิม)
3. สุดท้ายนี้ ตั้งแต่ผมเกิดมาผมเห็นคนกระทำความผิดมากมาย เพราะฉะนั้นผมอยากใช้กฎหมายกับคนที่ผมเห็นว่าเขากระทำความผิดไม่ว่าจะใครก็ตาม

3A. ทำไมเราควรจะยอมรับใบสมัครของคุณ? ทักษะอะไรที่คุณสามารถนำมาช่วยเราหน่วยงานของเรา?
ตอบ 3A : 1. เพราะว่าผมเป็นคนที่มีความตั้งใจในการทำงานสูงในเวลางาน
2. ผมเป็นคนตรงต่อเวลา
3. ผมเป็นคนที่พูดคำไหนคำนั้น
ทักษะที่ผมสามารถนำมาช่วยในหน่วยงานของตำรวจนั้นคือทักษะที่ผมพิมพ์ไว ซึ่งทำให้ผมสามารถทำงานได้รวดเร็วยิ่งขึ้น

4A. คุณเคยช่วยเหลือตำรวจหรือหน่วยงานของรัฐบาลกลางหรือไม่?
ตอบ 4A : เมื่อสมัยหลังจากที่ผมจบ มัธยมตอนปลายแล้วผมได้มีโอกาศได้เข้าร่วมงานลาดตระเวนกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ซึ่งเจ้าหน้าตำรวจผู้นั้นได้ขับรถพาดูการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจ และเขาได้สาธิตวิธีการจับผู้ร้ายอย่างถูกวิธี

III. การศึกษาใบอนุญาตและการประกอบอาชีพ

1A. ประวัติการศึกษาที่ผ่านมาของคุณ : จบมัธยมตอนปลายจากเมือง Los Santos ในโรงเรียนแบบ bilingual
2A. คุณมีใบอนุญาตขับรถ ใช่ / ไม่ใช่ : ใช่
2B. คุณมีใบอนุญาตสำหรับอาวุธปืน? ใช่ / ไม่ใช่ : ไม่ใช่
3A. ตอนนี้คุณกำลังประกอบอาชีพอะไร? : ขณะนี้กำลังประกอบอาชีพไปรษณีย์ส่งจดหมาย

IV. สุขภาพ

1A. คุณเคยผ่านการรักษาทางการแพทย์หรือไม่? : ไม่เคยผ่านการรักษาทางแพทย์
2A. ความสูง : 175
2B. น้ำหนัก : 60
2C. คุณสูบบุหรี่ กี่ครั้ง/วัน : ไม่สูบบุหรี่
2D. คุณดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์หรือไม่ : เป็นบางเวลาดื่มไวน์กับแฟน
2E. คุณแพ้ยาชนิดใด (ถ้ามีโปรดระบุ) : ไม่แพ้ยาทุกชนิด
3A. คุณมีรอยสักหรือไม่ ถ้าใช่โปรดอธิบาย : ไม่มีรอยสัก

V. รายละเอียด OOC

ชื่อ : นวพล
ประเทศ : แคนาดา
ช่วงเวลาที่คุณเล่น / วัน? : ((วันจันทร์ - ศุกร์ : ตี 5 - 10 โมง),(เสาร์ - อาทิตย์ 11 โมง - บ่าย 4) (เวลาไทย UTC+7))
ทำการแนบรูปสถานะของคุณ ((/stats)): [PBA] Betty_Blue SgQ0dR

ลงชื่อ.........นวพล.........
Back to top Go down

[PBA] Betty_Blue
Back to top 
Page 1 of 1